Ana amfani da sinadarin hana tsatsa a jikin sandar alamar zirga-zirgar ne a tsoma shi a cikin ruwan zafi, sannan a fesa shi da filastik. Tsawon rayuwar sandar alamar da aka fesa zai iya kaiwa sama da shekaru 20. Sandar alamar da aka fesa tana da kyau da launuka iri-iri da za a iya zaɓa daga ciki.
A wurare masu cike da jama'a da rikitarwa, wuraren kasuwanci da kasuwanci masu wadata, da wuraren duba ababen hawa na tsaro a ciki da wajen birnin, sau da yawa ana ganin cewa sandar sa ido ta bidiyo mai saurin gudu ta rungumi tsarin tsarin sandar bututun mazugi. Bari mu yi magana game da fa'idodin amfani da tsarin sandar bututu mai tsayi don shigar da ƙwallon mai sauri.
Fa'idodin ɗaukar tsarin sandar bututu mai taurare don shigar da ƙwallon sauri an taƙaita su cikin maki uku: tsarin samarwa mai sauƙi, ƙarfi mai yawa, da kuma kyakkyawan kamanni.
1. Tsarin samarwa abu ne mai sauƙi.
Ana samar da sandunan tsaye na bututun taper ta hanyar birgima faranti na ƙarfe sannan kai tsaye zuwa tsarin walda. Kusan babu buƙatar daidaiton walda, kuma walda tana da kyau kuma abin dogaro. A lokaci guda, dinkin walda ba ya damun kai tsaye, kuma dorewa da aminci suna da yawa. Duk da haka, sandar tsaye ta bututun mai matakai biyu tana buƙatar walda adaftar tsakanin bututun madaidaiciya masu matakai biyu masu kauri daban-daban, wanda ke buƙatar fasahar walda mai girma. Bugu da ƙari, dinkin walda kai tsaye yana ɗauke da nauyin bututun madaidaiciya na sama, kuma ingancin walda ba shi da girma kuma yana da sauƙin haifar da haɗari ɓoyayye.
2. Babban ƙarfi.
Saboda sandar tsaye ta bututun mai kauri tana ɗaukar tsari mai haɗaka, ƙarfin axial da na gefe suna da daidaito, yayin da sandar tsaye ta bututun mai matakai biyu tana buƙatar aƙalla sassa uku don a haɗa ta. Ƙarfin ba iri ɗaya ba ne, don haka ƙarfin bai yi kyau kamar na farko ba.
3. Kyakkyawa ce sosai.
Siffar saman da kauri da kuma ta ƙasa ta fi dacewa da kyawun yawancin mutane, kuma madaidaicin bututun da ke tsaye a sama zai iya sa mutane su ji kamar suna da nauyi da rashin kwanciyar hankali, wanda hakan ke haifar da ruɗani na rashin tsaro.
2. Gabatarwa ga kayan samarwa na sandunan alamun zirga-zirga:
A halin yanzu, ƙananan sandunan alamun zirga-zirgar ababen hawa a kan manyan hanyoyi galibi an haɗa su da faranti na aluminum, kuma fim ɗin mai haske yana da ƙarfi sosai (wato, aji na uku a cikin "Yanayin Fasaha don Alamun Babbar Hanya don zirga-zirgar Babbar Hanya" JTJ279-1995).
Lokacin Saƙo: Fabrairu-23-2022
