Haɓaka Hasken Zirga-zirgar LED na Masu Zirga-zirga

Bayan shekaru da dama na ci gaban fasaha, ingancin hasken LED ya inganta sosai. Saboda kyawunsa na monochromatic da kuma kunkuntar bakan, yana iya fitar da haske mai launi kai tsaye ba tare da tacewa ba. Hakanan yana da fa'idodin haske mai yawa, ƙarancin amfani da wutar lantarki, tsawon rai na sabis, farawa cikin sauri, da sauransu. Ana iya gyara shi tsawon shekaru da yawa, wanda hakan ke rage farashin kulawa sosai. Tare da tallata LED mai haske mai yawa a cikin ja, rawaya, kore da sauran launuka, LED ya maye gurbin fitilar incandescent ta gargajiya a matsayin fitilar siginar zirga-zirga.

A halin yanzu, ana amfani da LED mai ƙarfi ba kawai a cikin samfuran kayan haɗi masu tsada kamar hasken mota, kayan aiki na haske, hasken baya na LCD, fitilun titi na LED ba, har ma yana iya samun riba mai yawa. Duk da haka, tare da zuwan maye gurbin tsoffin fitilun zirga-zirga na yau da kullun da fitilun siginar LED marasa kyau a shekarun baya, an tallata sabbin fitilun zirga-zirgar LED masu haske masu launuka uku kuma an yi amfani da su sosai. A zahiri, farashin cikakken saitin fitilun zirga-zirgar LED tare da cikakkun ayyuka da inganci yana da tsada sosai. Duk da haka, saboda mahimmancin rawar da fitilun zirga-zirgar ke takawa a cikin zirga-zirgar birane, ana buƙatar sabunta adadi mai yawa na fitilun zirga-zirga kowace shekara, wanda ke haifar da kasuwa mai girma. Bayan haka, babban riba kuma yana taimakawa wajen haɓaka kamfanonin samar da LED da ƙira, kuma zai haifar da ƙarfafawa mai kyau ga masana'antar LED gaba ɗaya.

2018090916302190532

Kayayyakin LED da ake amfani da su a fannin sufuri sun haɗa da nunin sigina ja, kore da rawaya, nunin lokaci na dijital, nunin kibiya, da sauransu. Samfurin yana buƙatar hasken yanayi mai ƙarfi a lokacin rana don ya yi haske, kuma ya kamata a rage hasken da daddare don guje wa walƙiya. Tushen hasken fitilar siginar zirga-zirgar LED ya ƙunshi LED da yawa. Lokacin tsara tushen haske da ake buƙata, ya kamata a yi la'akari da wuraren mayar da hankali da yawa, kuma akwai wasu buƙatu don shigar da LED. Idan shigarwar ba ta daidaita ba, zai shafi daidaiton tasirin haske na saman mai haske. Saboda haka, ya kamata a yi la'akari da yadda za a guji wannan lahani a cikin ƙira. Idan ƙirar gani ta yi sauƙi sosai, rarraba hasken fitilar siginar galibi ana tabbatar da shi ta hanyar hangen nesa na LED da kanta, Sannan buƙatun rarraba haske da shigar da LED da kanta suna da tsauri, in ba haka ba wannan lamari zai bayyana a fili.

Fitilun zirga-zirgar LED suma sun bambanta da sauran fitilun sigina (kamar fitilun mota) a rarraba haske, kodayake suna da buƙatun rarraba haske mai ƙarfi. Bukatun fitilun mota a layin yanke haske sun fi tsauri. Muddin an ware isasshen haske zuwa wurin da ya dace a cikin ƙirar fitilun mota, ba tare da la'akari da inda ake fitar da hasken ba, mai ƙira zai iya tsara yankin rarraba haske na ruwan tabarau a ƙananan yankuna da ƙananan tubalan, amma fitilar siginar zirga-zirga kuma tana buƙatar la'akari da daidaiton tasirin haske na dukkan saman da ke fitar da haske. Dole ne ya cika buƙatun cewa lokacin da ake lura da saman siginar da ke fitar da haske daga kowane yanki na aiki da fitilar siginar ke amfani da shi, tsarin siginar dole ne ya kasance a sarari kuma tasirin gani dole ne ya kasance iri ɗaya. Duk da cewa fitilar incandescent da fitilar tungsten mai hasken halogen suna da isasshen hasken da ke fitarwa iri ɗaya, suna da lahani kamar yawan amfani da makamashi mai yawa, ƙarancin tsawon rai, nunin siginar fatalwa mai sauƙin samarwa, da guntu masu launi suna da sauƙin ɓacewa. Idan za mu iya rage tasirin hasken LED da ya mutu da kuma rage raguwar hasken, amfani da hasken LED mai yawa da ƙarancin amfani da makamashi a cikin fitilar siginar tabbas zai kawo canje-canje masu sauyi ga samfuran fitilar siginar.


Lokacin Saƙo: Yuli-15-2022