Ko tushenfitilun zirga-zirgar hanyaAn shimfida shi da kyau yana da alaƙa da ko kayan aikin suna da ƙarfi yayin amfani da su daga baya. Saboda haka, dole ne mu yi wannan aikin a cikin shirye-shiryen kayan aiki da wuri. Qixiang, wani kamfanin kera fitilun zirga-zirga, zai nuna muku yadda ake yin sa.
1. A tantance matsayin fitilar da ke tsaye: A binciki yanayin ƙasa. Idan saman ƙasa mai laushi 1m2 ne, ya kamata a zurfafa zurfin haƙa ramin. A tabbatar babu wasu wurare (kamar kebul, bututu, da sauransu) a ƙasan wurin haƙa ramin, kuma babu abubuwan da ke rufe hasken rana na dogon lokaci a saman fitilun zirga-zirgar hanya, in ba haka ba ya kamata a maye gurbin wurin da ya dace.
2. A ajiye (tona) rami mai girman mita 1 da ya dace da takamaiman bayanai a wurin fitilun zirga-zirgar hanya da ke tsaye, sannan a sanya sassan da aka saka a ciki a kuma zuba su. Ana sanya sassan da aka saka a tsakiyar ramin murabba'i, kuma ana sanya ƙarshen bututun zare na PVC a tsakiyar sassan da aka saka sannan ɗayan ƙarshen kuma ana sanya shi a yankin ajiyar batir. A kula da kiyaye sassan da aka saka, tushe da ƙasa ta asali a matakin ɗaya (ko kuma saman sandar sukurori yana kan matakin ɗaya da ƙasa ta asali, ya danganta da buƙatun wurin), kuma gefe ɗaya dole ne ya kasance daidai da hanya; wannan zai iya tabbatar da cewa sandar fitilar ta kasance ta yau da kullun kuma ba ta karkata bayan an miƙe ba. Sannan a yi siminti a gyara shi da simintin C20. A lokacin aikin siminti, a yi girgiza da sandar girgiza don tabbatar da yawan da ƙarfi gaba ɗaya.
3. Bayan an gama ginin, a tsaftace ragowar laka da ke kan farantin sanyawa akan lokaci, sannan a tsaftace dattin da ke kan kusoshin da man sharar gida.
4. A lokacin da ake hada siminti, a ba da ruwa sannan a kula da shi a kan lokaci; a jira har sai simintin ya hade gaba daya (galibi sama da awanni 72) kafin a saka fitilar da aka rataye.
Nasihu
Ƙarfin ɗaukar harsashi: Ƙarfin ɗaukar harsashi ya kamata ya cika buƙatun nauyi na fitilar sigina da sandar fitilar don tabbatar da cewa fitilar sigina ba za ta nutse ko tanƙwasa ba yayin amfani.
Kwanciyar tushe: Kwanciyar tushe ya kamata ta cika buƙatun juriyar iska da kuma juriyar girgizar ƙasa na fitilar siginar don tabbatar da cewa fitilar siginar za ta iya kasancewa cikin kwanciyar hankali a ƙarƙashin yanayi daban-daban na halitta.
Sarrafa sassan da aka haɗa: Dole ne a karɓi sassan da aka haɗa na tushen fitilar siginar zirga-zirgar hanya kafin shiga wurin ginin. Dole ne a ajiye su a kwance, a tsaye kuma a sanya su a tsakiyar tushen fitilar titi yayin shigarwa.
Maganin hana ruwa shiga: Idan akwai malalar ruwa a ƙarƙashin ƙasa, ya kamata a dakatar da ginin nan take kuma a ɗauki matakan da suka dace.
Saitin ramin magudanar ruwa: Ya kamata magudanar ruwa ta tushe ta kasance mai santsi don guje wa matsaloli kamar daidaita tushe da lalacewar hasken sigina sakamakon tarin ruwa.
Gano matakin: A cikin harsashin, dole ne a kwance saman saman kejin, a auna sannan a gwada shi da matakin.
Domin yin aiki mai kyau a kan tushen hasken hanya, ban da aikin zubar da ruwa na yau da kullun, yana da matuƙar muhimmanci a yi aikin gyara na gaba. Ya kamata a yi ban ruwa da kulawa akan lokaci don tabbatar da ingancin gini.
Idan kuna sha'awar fitilun zirga-zirgar hanya, don Allah ku ji daɗituntuɓe mukuma muna fatan mu yi magana da ku!
Lokacin Saƙo: Afrilu-22-2025

