Fa'idodin soke ƙidayar fitilun zirga-zirga a cikin sabon ƙa'idar ƙasa

Tun lokacin da aka fara amfani da sabbin fitilun siginar zirga-zirgar ababen hawa na ƙasa a kan hanyoyi, sun jawo hankalin mutane da yawa. A gaskiya ma, an aiwatar da sabon ƙa'idar ƙasa don fitilun siginar zirga-zirga tun daga ranar 1 ga Yuli, 2017, wato, sabon sigar Takamaiman Bayani don Saita da Shigar da Hasken Siginar Zirga-zirgar ababen hawa na Hanya wanda Kwamitin Gudanar da Daidaito na Ƙasa ya tsara. Sai da shekaru biyu da suka gabata ne aka fara aiwatar da zirga-zirgar ababen hawa. Sabuwar ƙa'idar za ta haɗa yanayin nuni da dabaru na fitilun zirga-zirgar ababen hawa a faɗin ƙasar. Yanayin karatu na asali na biyu kuma za a maye gurbinsa da soke karatu na biyu da tunatarwa ta stroboscopic. Bugu da ƙari, wani canjin fitilun zirga-zirgar ababen hawa a cikin sabon ƙa'idar ƙasa shine sun canza daga grid ɗin fadar gida uku na asali zuwa grid ɗin fadar gida tara, tare da ginshiƙi mai tsaye na fitilun zagaye a tsakiya da kuma alamun alkibla a ɓangarorin biyu.

Akwai fa'idodi da yawa na soke ƙidayar fitilun zirga-zirga a cikin sabon tsarin ƙasa. Fitilun zirga-zirga na gargajiya suna da sauƙi sosai, kuma ana kunna fitilun zirga-zirgar a madadin lokaci ɗaya, ba tare da la'akari da adadin ababen hawa da masu tafiya a ƙasa a kan hanya ba. Amma yanzu hasken siginar zirga-zirgar gargajiya a bayyane yake ba ya aiki, saboda bai dace da ɗan adam ba.

图片11 

Misali, birane da yawa suna da cunkoson ababen hawa, musamman a lokutan cunkoso, kuma yana da sauƙi a sami cunkoson ababen hawa marasa daidaituwa a ɓangarorin biyu na layin. Misali, a lokacin hutun aiki, akwai duk motoci a kan hanyar komawa gida, amma kusan babu motoci a ɗayan gefen. Ko kuma a tsakiyar dare, akwai ƙananan motoci a kan hanya, amma lokacin fitilun zirga-zirgar ababen hawa ya kasance iri ɗaya. Ko akwai mota ko babu, har yanzu dole ne mu jira na minti ɗaya ko biyu.

Hasken siginar zirga-zirgar da aka inganta sabon nau'in hasken sigina ne mai wayo, wanda zai iya gano kwararar zirga-zirgar ababen hawa a ainihin lokacin da ake haɗuwa da kuma yin nazari da daidaita yanayin fitarwa da lokacin wucewar kowace siginar sigina ta atomatik. Idan babu ƙarancin kwararar zirga-zirgar ababen hawa a hanya ɗaya a haɗuwa, mai kula da siginar zirga-zirgar ababen hawa mai wayo zai ƙare hasken kore a wannan hanyar kafin lokaci, ya saki wasu layuka masu yawan kwararar ababen hawa, kuma ya rage lokacin jira don fitilun ja. Ta wannan hanyar, za a iya cimma daidaiton aikin mahadar hanyoyi da yawa, za a iya inganta ingancin zirga-zirgar ababen hawa a duk mahadar, kuma za a iya rage karkata da cunkoson ababen hawa mai wayo.


Lokacin Saƙo: Satumba-23-2022