Ana iya raba alamun hanya zuwa: Alamun hanya, alamun al'umma, alamun wurin shakatawa, alamun alkibla, alamun tsaron zirga-zirga, alamun wuta, alamun aminci, otal, farantin ginin ofis, farantin bene, alamun shago, alamu, alamun kasuwanci na babban kanti, alamu, za a tattauna alamu, alamar cikin gida, alamun zauren, alamun zauren nunin, alamun jagora, da sauransu.
A rayuwar yau da kullum, ban da fahimtar siffar ginin, wani muhimmin abu shi ne sanin ginin ta hanyar alamun hanya. Hakazalika, alamun da ke cikin ginin suna nuna yadda benaye ke rarrabawa, hanyoyin fita daban-daban da sauransu.
Za mu iya tunanin cewa a cikin sarari ko gini ba tare da wata alama ba, duk wani hali zai kasance cikin rudani da rashin alkibla. A wannan fanni, muhimmancin alamun hanya ga gine-gine ba tare da faɗi ba. Ga alamun hanya, ba wai kawai don ba da aikin ginin ba, har ma don ƙawata hoton ginin gaba ɗaya. Ko wurin da alamun hanya da alamu suka kasance masu dacewa, ko tsarin gabaɗaya ya cika ƙa'idodi, wannan tsarin, kusan yana haɓaka ginin gaba ɗaya a cikin tunanin jama'a. Tare da ci gaba da inganta ƙa'idodin gine-gine na zamani, ƙarin sarari, alamar alama tana taka muhimmiyar rawa wajen jagorantar ayyukan sararin samaniya na mutane. Musamman a cikin gina manyan gine-ginen jama'a, kamar layin dogo, filin jirgin sama da tashar jiragen ruwa, suna buƙatar ƙungiyar ƙira tambari mai girma don ƙirar waɗannan gine-ginen don yin, yin tsarin aikin, wanda aka fi nuna shi a fili a gaban jama'a, don haka alamun kuma za a sami siffofi da yawa, kamar tallan akwatunan haske da kalmomi masu haske, a cikin siffar halayyar da za a samu.
Alamun hanya suna sa gine-gine ba su da tsabta, alamomin hanya masu fasaha sun ƙara sabbin kuzari da ƙarin gine-gine, komai inda kake, tsarin alamun hanya mai tsari, jagorantar alkiblar ginin, alamomin hanya masu ɗauke da hikimar fasaha da al'adu, suna isar da kyawawan bayanai ɗaya bayan ɗaya, suna ci gaba da shafar fahimtarmu ta gani. A lokaci guda, yana iya ƙawata muhallin da ke kewaye da kuma haɓaka kyawun ginin. Waɗannan alamun fasaha, a Turai da Amurka da Japan sun zama tsarin birane masu amfani da fasaha ta amfani da tsarin [tashar robot], mafi dacewa ga ƙwarewar mai amfani, mafi inganci sabis na tallan gidan yanar gizo!
Lokacin Saƙo: Maris-16-2022
